Áki Ármann nýr formaður Skotfélags Íslands

Að sögn Veiðipressunar hefur Áki Ármann Jónsson verið kosinn nýr formaður félagsins á aðalfundi Skotveiðifélags Íslands. Áki Ármann er líffræðingur að mennt og var Veiðistjóri frá 1998-2003 og síðar sviðsstjóri hjá Umhverfisstofnun 2003-2017.

Indriði R. Grétarsson, fyrrverandi formaður, gaf ekki kost á sér til endurkjörs eftir 6 ára stjórnarsetu, þar af 1 ár sem formaður. Í nýrri stjórn sitja nú auk Áka Ármanns, Jón Víðir Hauksson sem kjörinn var í embætti varaformanns, Jón Þór Víglundsson, Nanna Traustadóttir, Einar Haraldsson, Emil Birgir Hallgrímsson og Sigurbjörn Snjólfsson.

Nýrrar stjórnar bíða svo fjölmörg krefjandi verkefni, þar sem stofnun Miðhálendisþjóðgarðs ber hvað hæst, breytingar á veiðistjórnun og vopnalögum.

Nýkjörin stjórn félagsins mun halda áfram að leggja áherslu á hagsmunamál skotveiðimanna í góðri samvinnu við önnur útivistar og náttúruverndarsamtök og stjórnvöld.

,,Það er ánægjulegt að sjá að félagsmönnum fjölgaði á síðasta ári og mun ný stjórn halda áfram að byggja upp innviði félagsins á fertugasta starfsári þess, öllum skotveiðimönnum landsins til heilla,“ sagði Áki Ármann við lok aðalfundar.

Athugasemdir

Athugasemdir