Skotárás var að eiga sér stað í skóla í Parkland Flórída rétt í þessu og talið er að 20 séu særðir – Búið er að ná skotmanninum en það gerðist kl. 21.15

Skólinn heitir: Marjory Stoneman Douglas High School og er í Parkland, Florida.

Uppfært 15.02. – 17 létust í árásinni og tugir særðust.

Frétt uppfærð klukkan 22:13: Að minnsta kosti tveir eru látnir og 14 særðir eftir skotárásina í Flórída í dag, samkvæmt frétt CNN.

Talið er að 20 hafi særst og að a.m.k. einn hafi látið lífið, líklega fleiri en ekki er búið að staðfesta tölur særðra og látinna.

HORFIÐ Á Í BEINNI

21.55 Lögreglustjóri getur ekki gefið upp hversu margir urðu fyrir árásinni né hvort að einhver hafi látið lífið í árásinni. Verið er að kanna hvort að árásarmaðurinn hafi verið einn að verki eða hvort að fleiri séu viðriðnir málið og verið er að kemba svæðið til þess að athuga málið og hvort einhverjir séu enn inni í skólanum í felum.

21.50  A.m.k. 14 fórnarlömb í skotársinni hafa verið flutt á sjúkrahús – Talið er að einhverjir hafi látið lífið en ekki er búið að staðfesta það ennþá. Nemendur lokaðir í skólastofum á meðan árásarmaðurinn skaut á allt sem hreyfðist fyrir utan skólastofuna.

21.45 NEMENDUR OG KENNARARA FÁ AÐ YFIRGEFA SKÓLANN

 

21.15 Lögreglan hefur náð að handsama mann sem að gæti að öllum líkindum verið skotmaðurinn, getgátur eru um að um sé að ræða fyrrum nemanda skólans en þetta er að gerast núna og engar staðfestingar liggja fyrir um atvik.

Við erum að vinna fréttina en skotárásin var að gerast

Foreldrum er haldið frá vettvangi enn er ekki ljóst hversu alvarleg skotárásin er en talað er um að a.m.k. 20 séu særðir og að skotið hafi verið á tugi nemenda. En fólkið er hvatt til þess að forðast að koma nálægt svæðinu vegna þess að árás­armaður­inn gengur ennþá laus um svæðið.

Ekki er staðfest fyr­ir hversu marg­ir eru slasaðir eða hvort mann­fall hafi orðið.

Lög­reglan biður nem­end­ur og kenn­ara að halda kyrru fyr­ir inni í skól­an­um þar til lög­reglu­menn kom­ast til þeirra. Banda­ríska al­rík­is­lög­regl­an FBI er einnig til aðstoðar á vett­vangi.

21.15  Lögreglan virðist hafa náð að handsama mann sem að gæti verið skotmaðurinn, getgátur eru um að um sé að ræða fyrrum nemanda skólans en þetta er að gerast núna og engar staðfestingar liggja fyrir um atvik.

 

Athugasemdir

Athugasemdir